Kết quả 1 đến 9 của 9

Có phải cần phải dùng modem wifi của Xiaomi thì mới kết nối được với đèn, ổ cắm thông minh, HomeKit!

Cho mình hỏi, mình có mua cái ổ cắm điện tắt bật qua Wifi, đèn đui 16 triệu màu kết nối với điện thoại thông qua Wifi, và bộ thiết bị chống trộm Home Kit của Xiaomi (cũng kết nối qua Wifi nổt).
    Vấn đề là mình ko tài nào kết nối được với điện thoại tất cả các sản phẩm trên, toàn báo Connect Failed, nó cứ kết nối qua app Mi Home load đến 100% rồi ra thông báo trên.
    Modem nhà mình là Modem ZTE của cáp quang VNPT, gọi thợ đến chỉnh hệ dải tần 2.4GHz cho đúng yêu cầu của các thiết bị mà thợ VNPT ko biết chỉnh. Nghi hoặc nên mình mua thêm cái modem router mini của Xiaomi thì lại kết nối với tất cả các thiết bị trên ngon lành.
    Vậy cho mình hỏi có bạn nào gặp trường hợp như mình ko ạ?!

Trích dẫn Gửi bởi hiuhiu_man
    Cho mình hỏi, mình có mua cái ổ cắm điện tắt bật qua Wifi, đèn đui 16 triệu màu kết nối với điện thoại thông qua Wifi, và bộ thiết bị chống trộm Home Kit của Xiaomi (cũng kết nối qua Wifi nổt).
    Vấn đề là mình ko tài nào kết nối được với điện thoại tất cả các sản phẩm trên, toàn báo Connect Failed, nó cứ kết nối qua app Mi Home load đến 100% rồi ra thông báo trên.
    Modem nhà mình là Modem ZTE của cáp quang VNPT, gọi thợ đến chỉnh hệ dải tần 2.4GHz cho đúng yêu cầu của các thiết bị mà thợ VNPT ko biết chỉnh. Nghi hoặc nên mình mua thêm cái modem router mini của Xiaomi thì lại kết nối với tất cả các thiết bị trên ngon lành.
    Vậy cho mình hỏi có bạn nào gặp trường hợp như mình ko ạ?!
    Ổ cắm thì mình chưa thử,Đèn yilight ok,camera yi ok.Moderm Gpon vnpt

Không cần thiết đâu bạn ah,bạn chỉ cần để ý xem chế độ bảo mật đang cài đặt cho modem hiện tại là WPA2 chưa?

Trích dẫn Gửi bởi MinhXiaoMi
    Không cần thiết đâu bạn ah,bạn chỉ cần để ý xem chế độ bảo mật đang cài đặt cho modem hiện tại là WPA2 chưa?
    Vẫn ko đc bạn ạ, ko biết sao....

Dùng vô tư với mọi loại wifi. Cứ cài pass là dùng đc, không cài pass thì nghỉ thế mới đểu

em thấy không vấn đề gì hay sao ấy. nhà bác em mới đổi lại đường mạng sang FPT mà k phải setup lại gì cả

phải dừng trọn bộ bác nhé, thường các thiết bị thông minh hay ko tương thích với nhau

hay

cÓ AI BIẾT ĐỔI MẬT KHẨU WIFI NHƯ THẾ NÀO KHÔNG Ạ, EM GÀ QUÁ Ạ

hay hay quá di mọi người ơi, up up lên cho bác nha ! chúc mọi người một ngày tốt lành