Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 23
    Thanks nhe, minh lam theo cach nay OK roi, ko ro nhan vien VT co setup them gi ko

Trích dẫn Gửi bởi Duy Truong
    Sao không cắm từ cổng Lan của modem GPON vào cổng Wan của router Xiaomi rồi sau đó set kết nối internet trên Xiaomi là DHCP hoặc Static Address nhỉ? Sao cứ phải PPOE?

Xin hướng dẩn gắn ổ cứng vào router wifi Mi3 sử dụng xem phim , Bác nào làm dc hướng dẩn chi tiết dùm . thank

Trích dẫn Gửi bởi donghungx
    xem cấu hình con này ngon vãi, giá lại rẻ, đang định lao đi mua thì phát hiện ra dùng 3 cổng lan 10/100, chán mẹ nó luôn.
    Sao lại chán? Tốc độ đường truyền nhà bạn dc bao nhiêu mà phải lo 3 cái cổng này khi nó hỗ trợ tới 100Mbps? Gói cáp quang nhanh nhất của FPT cũng chỉ mới 80Mbps thôi

[IMG]http://********/forum/attachments/untitled-jpg.22802/[/IMG]

Mi wifi 3 này nó có tốc độ 2,4g và 5g nó tạo ra 2 cái sóng wifi ><

Mình dùng vnpt 12M cùng modem huawei, cắm dây từ con huawei sang miwifi3 rồi vào mạng bằng sóng của miwifi luôn, chả cẩn tổng đài bridge gì cả. Tốc độ up/down vẫn ngon.
    Ko biết thế có cần chỉnh thêm j nữa ko các bác?!

Trích dẫn Gửi bởi telexx
    Mình dùng vnpt 12M cùng modem huawei, cắm dây từ con huawei sang miwifi3 rồi vào mạng bằng sóng của miwifi luôn, chả cẩn tổng đài bridge gì cả. Tốc độ up/down vẫn ngon.
    Ko biết thế có cần chỉnh thêm j nữa ko các bác?!
    chả cần chỉnh gì vẫn dùng ok, nhưng nên set pass, cài app miwifi để quản lý: hẹn giờ tắt mở, quản lý cho phép người khác dùng wifi hoặc ko, set chế độ ưu tiên cho từng thiết bị sử dụng wifi ,...

con này nói chung ok trong tầm giá, nhưng bực mình nhất là hay tụt băng thông 1 cách khó hiểu, đường truyền cáp quang nhà mình 45mb , speed test wifi khác thì lúc nào cũng 39~45 , speed test con này lúc thì 39~ 45 lúc thì còn có 2-3mb , xuống thì xuống luôn ko lên dc nua, fai reboot lại, ai bik fix ko ?

Sent from my iPhone using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi yeunhieulam
    con này nói chung ok trong tầm giá, nhưng bực mình nhất là hay tụt băng thông 1 cách khó hiểu, đường truyền cáp quang nhà mình 45mb , speed test wifi khác thì lúc nào cũng 39~45 , speed test con này lúc thì 39~ 45 lúc thì còn có 2-3mb , xuống thì xuống luôn ko lên dc nua, fai reboot lại, ai bik fix ko ?

kiểm tra firmware thử, up lên bản mới nhất xem

up bản mới nhất luôn rồi bạn ơi

vậy kiểm tra lại mạng xem có ổn định ko, dây dợ, đầu jack kết nối chuẩn chưa?... nếu ok hết mà vẫn vật vờ thì gửi bảo hành thôi