Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

hỗ trợ cài đặt Mi wifi 3

Mình mới mua Mi Wifi 3, dùng với router GPON của Viettel nhưng không hiểu sao không dùng được, đầu tiên thì cắm cổng WAN dùng được một lúc thì báo là không có internet, chuyển qua wifi của router Viettel cũng báo tương tự. Cắm cổng Lan thì cũng không có internet, router Viettel trên điện thoại thì báo ko có net nhưng vẫn dùng được camera YI. Không biết cái Wifi 3 này có khác gì với Mini không nhỉ? các cao thủ giúp mình với. Thanks

bạn kết nối như thế nào ? cáp mạng WAN vào router viettel rồi cắm dây LAN qua router xiaomi có phải vậy ko ? nếu đúng thì bạn hãy cấu hình router viettel trước, trên router viettel bạn nhờ ai đó cấu hình hoặc tự cấu hình các bước như sau ( search google : http://lapmangviettel.com.vn/Lap-Mang-Wifi-Viettel/Cai-Dat-Wifi-Viettel.html )
    1 - Cấu hình WAN quay PPOE ( thông tin bạn gọi viettel hỏi )
    2 - Cấu hình IP cổng Lan
    3 - Cấu hình DHCP ( cấp IP cho người dùng wifi )
    4 - cắm xiaomi router 3 vào cổng LAN ( xiaomi sẽ tự config )

không phải thế đâu, router VT là Gpon rồi nên chỉ cắm từ Lan Gpon vào WAN của MI3 thôi bạn ạ, thế có làm được theo cách của bạn hướng dẫn ko? Thanks

thế thì gọi lên tổng đài để họ set lại địa chỉ MAC

Sao không cắm từ cổng Lan của modem GPON vào cổng Wan của router Xiaomi rồi sau đó set kết nối internet trên Xiaomi là DHCP hoặc Static Address nhỉ? Sao cứ phải PPOE?

bạn cắm trực tiếp dây WAN vào router xiaomi để cấp IP DHCP hoặc Static vậy cho nó gọn, bạn nhớ gọi viettel xét lại địa chỉ mac là ok

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Quốc Bin
    bạn cắm trực tiếp dây WAN vào router xiaomi để cấp IP DHCP hoặc Static vậy cho nó gọn, bạn nhớ gọi viettel xét lại địa chỉ mac là ok
    Set lại địa chỉ Mac để làm gì vậy ?

Trích dẫn Gửi bởi Trunglt
    Set lại địa chỉ Mac để làm gì vậy ?
    Một số ISP như FPT cố định đường truyền vào một thiết bị modem cụ thể (đại diện bởi MAC) nên khi thay thiết bị kết nối bác phải gọi tổng đài yêu cầu thay đổi.

Trích dẫn Gửi bởi Duy Truong
    Một số ISP như FPT cố định đường truyền vào một thiết bị modem cụ thể (đại diện bởi MAC) nên khi thay thiết bị kết nối bác phải gọi tổng đài yêu cầu thay đổi.
    Vấn đề là bạn ấy dùng cáp quang GPon, router wifi thì lấy đâu ra cổng cáp quang để cắm trực tiếp thành modem mà set MAC, mà cắm gián tiếp qua modem Gpon để phát wifi thì set Mac lại làm cái gì.

Trích dẫn Gửi bởi Trunglt
    Vấn đề là bạn ấy dùng cáp quang GPon, router wifi thì lấy đâu ra cổng cáp quang để cắm trực tiếp thành modem mà set MAC, mà cắm gián tiếp qua modem Gpon để phát wifi thì set Mac lại làm cái gì.
    Nếu modem của bạn ấy đang dùng như bộ chuyển quang thì vẫn phải reset Mac.