Kết quả 1 đến 10 của 10

Hỏi về cách lưu video camera Yi vào ổ cứng Router Wifi mini

Cho mình hỏi bạn nào dùng camera Yi kết hợp với Router MiWiFi để lưu video?

Mình dùng 4con yi, lưu thẻ chỉ đc mấy ngày. Ko hiểu lưu đám mây ntn?
    Ai hướng dẫn dùm với
    Thanks.

Lọ mọ mãi cũng chưa biết cách lưu đám mây và dự là không có tính năng này hoặc chờ bản APP mới để Xiaomi hỗ trợ vấn đề này

úi trời, thấy quảng cáo có mà kiếm hoài ko ra, may là chưa mua cái ổ cứng 1,5tr ko thì

Chưa thử tính năng này nhưng có thấy phần cài đặt lưu video vào bộ nhơ trên router mà. Nhưng vẫn cần có thẻ nhớ trên cam mới ghi được vào router, thử tháo thẻ ra khi kick lưu vào router nó báo phải lắp thẻ mới thực hiện.
    Cái này chỉ có khi dùng app mi home mới được. Vào cam chọn setting đến phần gạch đỏ kick chọn nó sẽ hiện ra riêng 1 mục setting nữa

[IMG]http://********/forum/attachments/screenshot_2015-12-07-15-54-33_1449478826709-jpg.8160/[/IMG]

Vào thì nó như này

[IMG]http://********/forum/attachments/screenshot_2015-12-07-15-54-52_1449478795267-jpg.8161/[/IMG]

Có cho chọn lưu video 24h mất khoảng 8G, lưu 1 tuần, 30 ngày hoặc hết dung lượng bộ nhớ.
    Chưa thử kích hoạt với xem lại trên hdd xem nó lưu như nào

mình lưu được rồi mà kiểm tra ổ cứng thấy nó cắt nhỏ video và ko ghi roc thời gian, làm sao để coi lại 1 cahcs thuận tiện những video đã sao lưu

Trích dẫn Gửi bởi hungpol83
    mình lưu được rồi mà kiểm tra ổ cứng thấy nó cắt nhỏ video và ko ghi roc thời gian, làm sao để coi lại 1 cahcs thuận tiện những video đã sao lưu
    Nó toàn cắt kiểu đó thôi hay sao ấy, cắm thẻ vào nó cũng chia nhỏ ra chứ ko liền mạch. Cài này thì chịu

Nhà m có con router TP link có cổng USB cắm dc HDD, ko biết có lưu Video của con YI Cam này ko.

Tắt chế độ motion dêtct là lưu liên tuc thôi

Trích dẫn Gửi bởi noblemanhp
    Chưa thử tính năng này nhưng có thấy phần cài đặt lưu video vào bộ nhơ trên router mà. Nhưng vẫn cần có thẻ nhớ trên cam mới ghi được vào router, thử tháo thẻ ra khi kick lưu vào router nó báo phải lắp thẻ mới thực hiện.
    Cái này chỉ có khi dùng app mi home mới được. Vào cam chọn setting đến phần gạch đỏ kick chọn nó sẽ hiện ra riêng 1 mục setting nữa

View attachment 8160

Vào thì nó như này

View attachment 8161

Có cho chọn lưu video 24h mất khoảng 8G, lưu 1 tuần, 30 ngày hoặc hết dung lượng bộ nhớ.
    Chưa thử kích hoạt với xem lại trên hdd xem nó lưu như nào
    Mình có 4 camera cùng kết nối với mi router mini kèm ổ cứng. Nhưng khong hiểu sao chỉ có 2 camera lưu vào ổ cứng thôi. Có ai giúp mình với.