Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 29 của 29
    Trích dẫn Gửi bởi Ngọc Thiên
    Bạn copy nguyên đoạn trên rồi dán ah, mình lúc đầu cũng vậy nhưng thật ra không phải
    1. Bạn gõ df -h -> để lấy đường dẫn, nó ở dòng cuối cùng chỗ /dev/sda1 (đường dẫn của mình là: /extdisks/sda1)
    2. Bạn gõ cp /extdisks/sda1/20150309.bin /tmp (/extdisks/sda1 là đường dẫn mình có được ở B1, bạn thay dòng này tương ứng với máy của bạn)
    3. Gõ cd /tmp
    4. Gõ mtd -r write /tmp/20150309.bin OS1 và đợi khoảng 3-5p là xong
    Mình cài được rồi bác, phải dùng account là "root" chứ không phải id trên site của xiaomi )

Trích dẫn Gửi bởi trungdtr90
    Mình cài được rồi bác, phải dùng account là "root" chứ không phải id trên site của xiaomi )
    Phần accout mặc định là root còn pass mới lấy trên site xiaomi mà bác

Trích dẫn Gửi bởi Ngọc Thiên
    @4jaq%: bác biết cấu hình như thế nào dành cho mình không?
    Trường hợp của mình là cắm dây wan từ modem cáp quang của viettel vào wan của mi (modem này đóng vai trò converter) kết nối wifi được nhưng không có mạng
    Bác đã lên openwrt chưa.

Trích dẫn Gửi bởi 4jaq%
    Bác đã lên openwrt chưa.
    Lên r nhé bác, hôm qua bấm lung tung được rồi

Muốn quay về firmware gốc thì làm thế nào?

Trích dẫn Gửi bởi tienduoc
    Muốn quay về firmware gốc thì làm thế nào?
    Bác lên trang chủ của mi tải rom bản .bin về, bỏ vào usb đã format fat32 rồi cắm vào như lúc cài cái này thôi.

Mình làm theo cách này đỡ phải flash firmware nhiều lần:
    • Power on and setup the Xiaomi router until it reboots and gets IP address 192.168.31.1
    • Log-in into the router and grab the value of the stok URL parameter (for instance: "9c2428de4d17e2db7e5a6a337e6f57a3")
    • Replace the <STOK> placeholder and load this URL in your browser or curl, this will start telnetd on the router:<ul>
      <li>http://192.168.31.1/cgi-bin/luci/;stok=<STOK>/api/xqnetwork/set_wifi_ap?ssid=whatever&encryption=NONE&enctype= NONE&channel=1%3B%2Fusr%2Fsbin%2Ftelnetd
    • It should spit out error code, for example: {"msg":"未能連線到指定Wi-Fi(Probe timeout)","code":1616}
    </li>[*]Replace the <STOK> placeholder, the current password and the desired root password and load this URL in your browser or curl, this will set the router root password
    • <li>http://192.168.31.1/cgi-bin/luci/;stok=<STOK>/api/xqsystem/set_name_password?oldPwd=<CURRENTPASS>&newPwd=<NEW PASS>
    • It should spit out: {"code":0}
    </li>[*]Telnet to the router, enter user root and NEWPASS chosen above.[*]wget your favourite .bin file and flash with mtd -r write firmware.bin OS1[*]Router reboots.
    </ul>

Trích dẫn Gửi bởi Duy Truong
    Mình làm theo cách này đỡ phải flash firmware nhiều lần:
    • Điện trên và thiết lập router Xiaomi cho đến khi nó khởi động lại và nhận được địa chỉ IP 192.168.31.1
    • Đăng nhập vào router và lấy giá trị của tham số URL stok (ví dụ: "9c2428de4d17e2db7e5a6a337e6f57a3")
    • Thay thế <STOK> giữ chỗ và tải URL này trong trình duyệt hoặc curl của bạn, điều này sẽ bắt đầu telnetd trên router:<ul>
      <li>http://192.168.31.1/cgi-bin/luci/;stok= <STOK>/api/xqnetwork/set_wifi_ap?ssid=whatever&encryption=NONE&enctype= NONE&channel=1%3B%2Fusr%2Fsbin%2Ftelnetd
    • Nó nên nhổ ra mã lỗi, ví dụ: { "msg": "未能 連線 到 指定 Wi-Fi (Probe thời gian chờ)", "code": 1616}
    </li>[*]Thay thế <STOK> giữ chỗ, các mật khẩu hiện tại và mật khẩu gốc mong muốn và tải URL này trong trình duyệt hoặc curl của bạn, điều này sẽ thiết lập mật khẩu gốc Router
    • <li>http://192.168.31.1/cgi-bin/luci/;stok= <STOK>/api/xqsystem/set_name_password?oldPwd=<CURRENTPASS>&newPwd=<NEW PASS>
    • Nó nên nhổ ra: { "code": 0}
    </li>[*]Telnet đến router, nhập root dùng và newpass chọn ở trên.[*]wget file .bin yêu thích của bạn và flash với mtd -r viết firmware.bin OS1[*]khởi động lại router.
    </ul>[/TRÍCH DẪN]
    Bạn giải thích cho những người không rành được không? Nhìn cách bạn làm có vẻ ngắn gọn?
    THank

hay

cÓ AI BIẾT ĐỔI MẬT KHẨU WIFI NHƯ THẾ NÀO KHÔNG Ạ, EM GÀ QUÁ Ạ