Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 29
    Trích dẫn Gửi bởi nguyên278
    Bạn Giúp minh với,đến hướng dẫn 17 mình không hiểu kết nối putty là gì.mình làm xong hương dẫn 15 rồi
    là cái phần mềm này nè bạn http://www.chiark.greenend.org.uk/~sgtatham/putty/download.html

Chú ý ở bài viết này vài điểm sau là sẽ làm được nhé các bạn.
    bước 6 không nhất thiết phải kết nối mạng wan ISP, chỉ cần cắm dây mạng vào cổng này là được. không phải cấu hình làm thiết bị kết nối với nhà mạng.
    Bước 13. Bạn dùng USB nào cũng được miễn là định dạng đúng FAT32/FAT. Như mình mình dùng USB 32G 3.0 vẫn thành công.
    Bước 17 bạn phải dùng chương trình tải tại đây
    http://the.earth.li/~sgtatham/putty/0.66/x86/putty.zip
    Giải nén chạy putty.exe
    hostname là: 192.168.31.1 port là 22. Kết nối SSH
    Khi cửa sổ dòng lệnh hiện ra thì user là root
    pass là lấy ở bước như bài hướng dẫn. (Chú ý lúc gõ pass dấu lệch nó vẫn đứng im cho đến khi mình enter thì nó mới chạy)
    Khi vào rồi thì bạn sẽ có khoảng 1 phút để gõ các lệnh như trên. Sau 1 phút máy tự mất kết nối bạn lại phải làm lại (mình bị dính chục lần mới thành công)
    Các câu lệnh mình thấy cần dùng là
    df -h {để xem địa chỉ usb của mình là ở đâu chú ý là địa chỉ mout nhé chứ kho phải địa chỉ thường. Ví dụ đây là địa chỉ thường /dev/root
    đây là địa chỉ mout /mnt/sda/ }

cp /mnt/sda/20150309.bin /tmp
    {copy vào thư mục tmp. chú ý là địa chỉ file phải đúng với địa chỉ mout đã xem ở lệnh bên trên, như của máy mình là /mnt/sda/20150309.bin máy của các bác phải thay đúng thì mới dc.}
    cd /tmp
    mtd -r write /tmp/20150309.bin OS1
    {các bác chú ý tiếp tên file 20150309.bin phải đúng như tên bên trên, như mình thấy bài của thear là bị sai tên đó. Như trên chắc copy ở đâu nên chưa sửa "mtd -r write /tmp/20140703.bin OS1"}
    nó sẽ hiện dòng writing... khoảng 5 phút là được. Vẫn chú ý: CHỈ CÓ 1 PHÚT ĐỂ GÕ.
    Đây là ảnh chỉnh tiếng anh cho các bác khi hoàn thành.

Làm sao để kết nối với Mi client nhỉ, với điều kiện router ko có internet, mình ko kết nối router mini với cổng wan được do ko setup được vlan (nhà xài IPTV) nên ko lấy được IP dù đã set PPPoE user chính xác
    Thử kết nối internet để đăng nhập, sau đó kết nối router mini để chọn login_bind_ready thì bị báo login_get_bind_info_failed

Trích dẫn Gửi bởi slbadguy
    Làm sao để kết nối với Mi client nhỉ, với điều kiện router ko có internet, mình ko kết nối router mini với cổng wan được do ko setup được vlan (nhà xài IPTV) nên ko lấy được IP dù đã set PPPoE user chính xác
    Thử kết nối internet để đăng nhập, sau đó kết nối router mini để chọn login_bind_ready thì bị báo login_get_bind_info_failed
    Không hiểu ý bác lắm. Khi cài dc open wrt thì làm dc nhiều việc hơn

Gửi từ Mi-4c của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi 4jaq%
    Không hiểu ý bác lắm. Khi cài dc open wrt thì làm dc nhiều việc hơn

Gửi từ Mi-4c của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    Ý mình là mình làm theo y các bước như post 1 mục tiêu cuối cùng là để cài openwrt, nhưng tới bước 10 thì không dùng Mi Client để thêm router này vô account mình được, mình không thể thêm theo cách thông thường,vì router "không có kết nối internet"

Trích dẫn Gửi bởi slbadguy
    Ý mình là mình làm theo y các bước như post 1 mục tiêu cuối cùng là để cài openwrt, nhưng tới bước 10 thì không dùng Mi Client để thêm router này vô account mình được, mình không thể thêm theo cách thông thường,vì router "không có kết nối internet"
    Ak bước 10 thì có thể bạn cài đạt trên máy tính http://www.mediafire.com/download/50aj8nn2sgxsn64/Xiaomi+MiWiFi+Mini+Router+apps.rar
    Nhưng bắt buộc Miwifi phải được kết nối với internet và máy tính bạn phải cắm vào Miwifi.
    Ở đây bạn không cần set PPPoE trên miwifi làm gì mà chỉ cần cắm dây có mạng intenet từ modem nào đó là được set Dydamic IP cho cổng wan (Không cần phải là modem quay PPPoe Internet nhé).

Trích dẫn Gửi bởi 4jaq%
    Ak bước 10 thì có thể bạn cài đạt trên máy tính http://www.mediafire.com/download/50aj8nn2sgxsn64/Xiaomi+MiWiFi+Mini+Router+apps.rar
    Nhưng bắt buộc Miwifi phải được kết nối với internet và máy tính bạn phải cắm vào Miwifi.
    Ở đây bạn không cần set PPPoE trên miwifi làm gì mà chỉ cần cắm dây có mạng intenet từ modem nào đó là được set Dydamic IP cho cổng wan (Không cần phải là modem quay PPPoe Internet nhé).
    OK bạn, mình đã hiểu, chắc nhiều bạn cũng bị như mình

Hiện tại mình không login được ở putty, toàn báo access is dinied

Trích dẫn Gửi bởi trungdtr90
    Hiện tại mình không login được ở putty, toàn báo access is dinied
    Bạn copy nguyên đoạn trên rồi dán ah, mình lúc đầu cũng vậy nhưng thật ra không phải
    1. Bạn gõ df -h -> để lấy đường dẫn, nó ở dòng cuối cùng chỗ /dev/sda1 (đường dẫn của mình là: /extdisks/sda1)
    2. Bạn gõ cp /extdisks/sda1/20150309.bin /tmp (/extdisks/sda1 là đường dẫn mình có được ở B1, bạn thay dòng này tương ứng với máy của bạn)
    3. Gõ cd /tmp
    4. Gõ mtd -r write /tmp/20150309.bin OS1 và đợi khoảng 3-5p là xong

@4jaq%: bác biết cấu hình như thế nào dành cho mình không?
    Trường hợp của mình là cắm dây wan từ modem cáp quang của viettel vào wan của mi (modem này đóng vai trò converter) kết nối wifi được nhưng không có mạng