Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Kết quả 41 đến 50 của 50
    Mình xài fpt,dây quang cắm thẳng vô router luôn thì có cách nào cắm vô con xiaomi mini ko nhỉ,mình mua bộ convert rồi cắm dc ko?

Trích dẫn Gửi bởi bbeett
    Mình xài fpt,dây quang cắm thẳng vô router luôn thì có cách nào cắm vô con xiaomi mini ko nhỉ,mình mua bộ convert rồi cắm dc ko?
    Thường là không được, convert phải phù hợp với đường truyền. Bạn nên gọi tổng đài xem có được không. FPT nếu dùng GPON còn có cách là chuyển modem đi kèm sang bridge rồi cắm router của mình phía sau làm modem

Gửi từ MI 4W của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

chờ mãi chả thấy bác @tatatoo làm bài hướng dẫn đâu nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi bachikho
    chờ mãi chả thấy bác @tatatoo làm bài hướng dẫn đâu nhỉ[/QUOTE
    Mới viết xong nè bác
    http://********/forum/threads/chia-se-cau-hinh-mi-router-mini-cung-cac-bac.11915/

Mình cũng làm y như các bác hướng dẫn nhưng ko kết nối mạng đc, mình ko thấy mini đc cấp ip.

Trích dẫn Gửi bởi Sang Huỳnh
    Bác biết hàn dây quang và có tool để hàn ko mà đòi thay modem của ng ta.
    Tốt nhất là bác nên cắm cái của bác vào cổng LAN và dùng nó làm Access Point.

Sent from my Redmi Note 2 using Tapatalk
    bạn này nguy hiểm quá, có converter quang sang lan rồi thì cần gì hàn

Ai biết fix lỗi con Wifi Gen 2 ko ?con này nói chung ok trong tầm giá, nhưng bực mình nhất là hay tụt băng thông 1 cách khó hiểu, đường truyền cáp quang nhà mình 45mb , speed test wifi khác thì lúc nào cũng 39~45 , speed test con này lúc thì 39~ 45 lúc thì còn có 2-3mb , xuống thì xuống luôn ko lên dc nua, fai reboot lại, ai bik fix ko ?

Sent from my iPhone using Tapatalk

Con wifi mini mình mua về mày mò mất mấy ngày xong cứ vứt đó chạy, đến giờ được 8-9 tháng rồi không vấn đề gì. Hồi tháng 5 mình bỏ ADSL FPT chuyển sang cáp quang Vietel, nhà mạng cho con modem quang + wifi chứ không phải convert+router gì hết thành ra mình cứ cắm từ modem qua mini là lại chạy ngon.
    Có một lỗi nhỏ thế này: ngày mới mua mình có cấu hình cho router nhận USB hoặc ổ cứng ngoài để share file với điện thoại. Xong thế quái nào giờ không nhận nữa, mà ngại mò lại từ đầu quá vì mình bị dị ứng chữ tàu - nhìn thấy chữ tàu là chỉ muốn đập cái gì đấy. Cũng chẳng nhớ ngày đầu mình config nó bằng PC hay trên điện thoại nữa. Có bạn nào biết firmware và trình cài đặt nào bằng tiếng Việt hoặc English không mình up lại luôn để về sau dễ đi lại với em wifi mini này.

hay

cÓ AI BIẾT ĐỔI MẬT KHẨU WIFI NHƯ THẾ NÀO KHÔNG Ạ, EM GÀ QUÁ Ạ

hay hay quá di mọi người ơi, up up lên cho bác nha ! chúc mọi người một ngày tốt lành