Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 50

Xin chỉ giúp cấu hình mi router mini

Tình hình là mới sắm đc e mi router mini,mà muốn thay thế cái router cáp quangtp link của viettel,có bác nào đã cấu hình đuợc e nó để là router thay cái tp link của viettel xin chỉ giúp, e đội ơn nhìu ạh! À xin các bác chỉ tận tình dùm e từng buớc tại e cũng hơi gà vụ cấu hình này! Thanks mấy bác truớc?!!!

Tường tận hơi hơi chút đây bạn

Cảm ơn bạn nhưng cái này k phải cái mìn muốn làm bạn ơi, repeater sóng thì mình làm đuợc rồi!!!
    Cái mình cần là mình đang sử dụng Cáp quang viettel,đuợc viettel cấp cho cái router TP Link WR741N,nay mình muốn gắn con Mi router vào thay con TPLink kia để làm router chính đó bạn, mình k biết cấu hình PPoPe cho con mi router thế nào để nó nhận tín hiệu mạng của viettel (tức là từ bộ convert của viettel gắn 1 cọng dây mạng cho vào thẳng mi router để làm router chính luôn?

Trích dẫn Gửi bởi tatatoo
    Cảm ơn bạn nhưng cái này k phải cái mìn muốn làm bạn ơi, repeater sóng thì mình làm đuợc rồi!!!
    Cái mình cần là mình đang sử dụng Cáp quang viettel,đuợc viettel cấp cho cái router TP Link WR741N,nay mình muốn gắn con Mi router vào thay con TPLink kia để làm router chính đó bạn, mình k biết cấu hình PPoPe cho con mi router thế nào để nó nhận tín hiệu mạng của viettel (tức là từ bộ convert của viettel gắn 1 cọng dây mạng cho vào thẳng mi router để làm router chính luôn?
    em đang dùng con nano...em ngỉ bác nên cấm lun con này vào cộng lan để nhà dưới hay tầng trên chẵng hạn có hao điện mấy đâu ạ....sao cáp quang mà bọn vietel cấp cái tp link 741n cùi vậy trời....em lắp mega nó cấp cho con huawei 2 anten xài cũng ok

Trích dẫn Gửi bởi kent nguyễn
    em đang dùng con nano...em ngỉ bác nên cấm lun con này vào cộng lan để nhà dưới hay tầng trên chẵng hạn có hao điện mấy đâu ạ....sao cáp quang mà bọn vietel cấp cái tp link 741n cùi vậy trời....em lắp mega nó cấp cho con huawei 2 anten xài cũng ok
    Con 741 nếu tính về độ ổn định thì hơn con Huawei nhiều , tùy theo công nghệ

Bác làm như này nhé

1-2-3

Dưới chữ MAC là phần Mac clone nếu điền đúng tên đăng nhập và mk mà chưa connect đc thì có thể phải clone mac của router cũ sang , dưới cùng là chuyển chế độ làm việc

Trích dẫn Gửi bởi mimishop
    Con 741 nếu tính về độ ổn định thì hơn con Huawei nhiều , tùy theo công nghệ

Bác làm như này nhé

1-2-3

Dưới chữ MAC là phần Mac clone nếu điền đúng tên đăng nhập và mk mà chưa connect đc thì có thể phải clone mac của router cũ sang , dưới cùng là chuyển chế độ làm việc
    thanks bác,để e làm thử lại xem

thanks bác,để e làm thử lại xem
    Mà mình cắm thẳng dây từ bộ convert sang mi router luôn hay là cắm dây từ bộ convert vô WAN của router viettel, rồi cắm dây LAN từ router viettel sang dây WAN của mibox vậy bạn ???? cái này mình hơi rối,nhờ bạn chỉ giúp nhé, rồi có cần gọi lên viettel để reset j đó nữa không ???

Mà mình cắm thẳng dây từ bộ convert sang mi router luôn hay là cắm dây từ bộ convert vô WAN của router viettel, rồi cắm dây LAN từ router viettel sang dây WAN của mibox vậy bạn ???? cái này mình hơi rối,nhờ bạn chỉ giúp nhé, rồi có cần gọi lên viettel để reset j đó nữa không ???
    Đơn giản như này nếu mạng nhà bạn sd 1 conveter quang thì đầu ra của converter quang phải xác thực PPPoE mới có thể dùng được
    Nếu thiết bị nhà bạn là router tích hợp ( Dây quang cắm tt vào router và cấu hình PPPoE trên router ) thì đầu ra là 1 đầu mạng bình thường
    Như vậy bạn cắm như nào cũng đc .
    1. Conveter - viettel router - mi router ( cấu hình PPPoE trên router viettel )
    Lúc này nếu cắm dây vào cổng Wan thì bạn có 2 mạng riêng biệt bạn kết nối thiết bị tới con nào con đấy cấp IP
    , cắm vào cổng Lan bạn có 1 mạng duy nhất do router viettel cấp IP và chịu tải MI chỉ là phần phát wf
    2. Conveter - mi router - viettel router cũng như như trên nhưng IP của con đằng sau do con đằng trước cấp
    3. Conveter - mi router ( PPPoE trên Mi router )

Bạn pải có acc và pass của nhà mạng cấp cho mới cài dc chứ

Trích dẫn Gửi bởi Mjke192
    Bạn pải có acc và pass của nhà mạng cấp cho mới cài dc chứ
    dũ nhiên mình có mới bỏ cái router KM của viettel ra đó bạn, bỏ ra xài mi router để tận dụng hết tính năng của nó, cho nên mình đang bị kẹt ở cái ppope đó