Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19
    Cảm ơn bạn nhiều!!!! Nhưng buồn cái là nó ko bản cho Mac, mình dùng mac mà!!!!

Mình dùng Yi IP camera kết nối với Mini Router nhưng đang gặp vấn đề với việc lưu trữ từ Yi IP camera qua Mini Router. Cứ toàn lưu trên thẻ nhớ của Yi IP camera.

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Việt Hưng
    Cảm ơn bạn nhiều!!!! Nhưng buồn cái là nó ko bản cho Mac, mình dùng mac mà!!!!
    Vậy ạ, thế thì bác chịu khó tìm xem có bản cho Mac ko chứ em chưa dùng Mac nên ko biết

Trích dẫn Gửi bởi Kenny Vĩnh
    Mình dùng Yi IP camera kết nối với Mini Router nhưng đang gặp vấn đề với việc lưu trữ từ Yi IP camera qua Mini Router. Cứ toàn lưu trên thẻ nhớ của Yi IP camera.
    Bác thử cài Home của Xiaomi xem, em thấy cái này có cài đặt lưu vào HDD. Chứ cài phần mềm của con Camera này thì em ko thấy cài đặt lưu vào HDD mà mặc định là lưu vào thẻ

Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Trung Hau, post: 10357, member: 655
    Bác thử cài Home của Xiaomi xem, em thấy cái này có cài đặt lưu vào HDD. Chứ cài phần mềm của con Camera này thì em ko thấy cài đặt lưu vào HDD mà mặc định là lưu vào thẻ
    Đúng là trên app XiaoYi Camera mình cũng ko tìm đc ra chỗ nào để nó lưu lên HDD của Mini Router.

Trích dẫn Gửi bởi everytime224
    Mình đã setup xong phần cơ bản của router, nhưng đến phần dùng app để quản lý file trên usb thông qua wifi thì bó tay. Có bác nào đã xài rồi cho mình cái hướng dẫn với.
    Mình cắm ổ cứng vào Mini router thì điện thoại cài app router mini truy cập thoải mái, xem phim 4k không có hiện tượng lag. Nhưng Mibox 3 thì lúc nhận lúc không. Mình hiện tại dùng con lap cắm ổ cứng vào để share. Kết nối vào ổ này qua app ESfile thì được (nhanh như truy cập ổ cứng cắm trực tiếp). Trình chạy videp player của Mibox cũng nhận ổ cứng share từ máy tính rất tốt ( bằng 90% so với cắm trực tiếp). Không hy vọng gì nhiều ở chức năng ổ cứng mạng của mini router. Dùng lap share cho nhanh.
    Mình thấy ưu điểm lớn nhất của Mini router là repeater tốt, Trong nội bộ mạng thì sharing qua wifi ok.

Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Trung Hau
    Sorry bác em nhầm với con mini. Bác download bản TA ở link này xem http://en.miui.com/thread-55671-1-1.html, còn manual tiếng anh thì đây http://en.miui.com/thread-20397-1-1.html
    Mò mãi ra cái topic này. Các bác chỉ em cách đăng nhập vào app mi router trên máy tính với.
    Em đến bước này rồi

Mà không biết dùng tài khoản nào để đăng nhập, e dùng tài khoản mi của e rồi nhưng không được. Mong các bác chỉ giáo

Dạo này xiaomi tài khoản nó cứ loạn hết cả lên. Đăng nhập ở adnroid thì đc mà IOS báo ko tồn tại. Điên hết cả đầu

hay

cÓ AI BIẾT ĐỔI MẬT KHẨU WIFI NHƯ THẾ NÀO KHÔNG Ạ, EM GÀ QUÁ Ạ