Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Nhờ giúp đỡ setup Xiaomi Mi Wifi Router - phần sử dụng thiết bị để xem dữ liệu từ usb thông qua wifi

Mình đã setup xong phần cơ bản của router, nhưng đến phần dùng app để quản lý file trên usb thông qua wifi thì bó tay. Có bác nào đã xài rồi cho mình cái hướng dẫn với.

mình cũng vừa mua 1 cái sáng nay. có vẻ cái này khó dùng hơn mấy em tplink chỉ cần gõ vào run \\địachỉip là xong nhỉ

Chào 2 bạn, nếu cài app trên ios hay android thì seach Mi Router ( app màu xanh dương )
    còn kết nối trên PC thì vào web http://miwifi.com/

Hi vọng có bản cập nhật để dùng đc các bác nhỉ vì em xin wifi hàng xóm

Mình dùng Mi3W rom 6.5.3.0 stable quốc tế nhưng không set được vị trí, nó mặc định là Trung Quốc có lẽ vì vậy mà phần mềm miwwifi cài vào máy là chỉ toàn tiếng trung mặc dù hôm trước dùng rom dev bên xiaomi.eu thì cài vào là tiếng anh. Có anh em nào biết chỉ cách cài đặt miwifi tiếng anh không? hoặc sét vị trí điện thoại là VN

Đã nhận đc HDD cắm vào USB khi cài đặt chế độ Repeater các bác nhé. Các bác cứ update firmware mới cho con phát wifi là đc. Mỗi tội bản firmware mới cài đặt khác cũ nhiều quá, hơi khó dùng

Cao thủ nào ở đây setup được em này cho mình nhờ với! Hnay cũng vừa mua nhưng toàn tiếng tàu xủng xoẻng khó dùng quá, vẫn chưa biết cách upload file vào HDD của Router Xiaomi MiWifi . Rất mong cả nhà giúp đỡ, hướng dẫn cho mình cách upload file từ máy tính lên ổ cứng của Router Xiaomi MiWifi, chia sẻ file trong ổ với các device khác!
    Xin chân thành cảm ơn và hậu tạ 1 chầu cafe!!!!

Mới mua về thì bác cứ bật lap hay điện thoại kết nối vào wifi của nó. Nhớ mở bằng Chrome để dịch sang TA là đc. Còn để chia sẻ file qua HDD thì bác cứ cắm nó vào cổng USB. Trên điện thoại hay máy tính thì cài bản tương ứng (Trên mạng có bản TA), bác có thể download torrent hoặc file

Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Trung Hau
    Mới mua về thì bác cứ bật lap hay điện thoại kết nối vào wifi của nó. Nhớ mở bằng Chrome để dịch sang TA là đc. Còn để chia sẻ file qua HDD thì bác cứ cắm nó vào cổng USB. Trên điện thoại hay máy tính thì cài bản tương ứng (Trên mạng có bản TA), bác có thể download torrent hoặc file
    Con này nó có tích hợp ổ 1TB rồi mà bạn, mình xem được trên lap thì thấy nó báo dung lượng trống nhưng ko thể nào copy file lên đó hay gì cả vì cái app cài trên máy tình hoàn toàn bằng tiếng tàu, mình cũng hỏi đứa e biết tiếng tàu nhưng nó cũng bảo hoàn toàn ko có mục nào để copy cả!!!

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Việt Hưng
    Con này nó có tích hợp ổ 1TB rồi mà bạn, mình xem được trên lap thì thấy nó báo dung lượng trống nhưng ko thể nào copy file lên đó hay gì cả vì cái app cài trên máy tình hoàn toàn bằng tiếng tàu, mình cũng hỏi đứa e biết tiếng tàu nhưng nó cũng bảo hoàn toàn ko có mục nào để copy cả!!!
    Sorry bác em nhầm với con mini. Bác download bản TA ở link này xem http://en.miui.com/thread-55671-1-1.html, còn manual tiếng anh thì đây http://en.miui.com/thread-20397-1-1.html