Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 23
    quan trọng cái thông số VLAN VNPT cấp cho bạn.
    Ví dụ của mình là 477. Thì bạn cũng phải vào khai báo trên MI WIFI luôn đó (nằm ở mục pppoe luôn) khai xong thì nó sẽ nhận đc luôn không cần phải gọi tổng đài reset đâu

Mình dùng vnpt 12M cùng modem huawei, cắm dây từ con huawei sang miwifi3 rồi vào mạng bằng sóng của miwifi luôn, chả cẩn tổng đài bridge gì cả. Tốc độ up/down vẫn ngon.
    Ko biết thế có cần chỉnh thêm j nữa ko các bác?!

Trích dẫn Gửi bởi telexx
    Mình dùng vnpt 12M cùng modem huawei, cắm dây từ con huawei sang miwifi3 rồi vào mạng bằng sóng của miwifi luôn, chả cẩn tổng đài bridge gì cả. Tốc độ up/down vẫn ngon.
    Ko biết thế có cần chỉnh thêm j nữa ko các bác?!
    tốc độ wifi mini so với tốc độ wifi modem ntn bạn? mình bị giảm băng thông

Mình dùng miwifi3 chứ ko phải mini.
    So với con modem huawei nhà mạng lắp cho thì ngon hơn nhiều. Tốc độ ổn định, chú ý sóng 5G thì ko xuyên tường hoặc vật cản nhé.

con miwifi3 của bác có bị lỗi tụt băng thông ko ?

Sent from my iPhone using Tapatalk

Theo dõi như nào để biết tụt? Mình xem fim online kodi YouTube bình thường, hình như chưa phải buffering lần nào.
    Tầm 7-8h tối vào đọc báo có vẻ chậm hơn nhưng speedtest thì lúc nào cũng > 10mbps, nhanh chậm còn do mạng mà.

Trích dẫn Gửi bởi telexx
    Theo dõi như nào để biết tụt? Mình xem fim online kodi YouTube bình thường, hình như chưa phải buffering lần nào.
    Tầm 7-8h tối vào đọc báo có vẻ chậm hơn nhưng speedtest thì lúc nào cũng > 10mbps, nhanh chậm còn do mạng mà.
    cứ khoảng 3-4 tiếng bạn speedtest.net 1 lần là biết ngay, miwifi3 của mình lúc thì full băng thông , lúc thì còn có 1-2mb, đường truyền mình cáp quang 40mb viettel

Sent from my iPhone using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi mr_silv3rm00n
    trên con igate thì b vào phần network setting > wan > nhấn nút add, sau đó chuyển modem qua bridge mode và nhập vlan (của bên nhà mạng cấp, có thể k cần) như hình

View attachment 23898

còn trên con mi thì mình đã flash rom padavan nên k có rom gốc để chụp hình, nhưng cách chung thì cũng vào phần cấu hình wan > chuyển sang PPPOE, nhập username vs pass trên hợp đồng vào, ah vs cắm cáp từ cổng lan của modem vào cổng wan của con mi nhé

View attachment 23899
    Bác chỉ cho mình link ban openwrt bạn đang dùng với. Mình cài đặt bản Pandora box ngày 09/3/2015 link http://downloads.openwrt.org.cn/Pan...mi-mini-squashfs-sysupgrade-r512-20150309.bin thấy giao diện khác quá
    Thank

Trích dẫn Gửi bởi mr_silv3rm00n
    Mình đang dùng cáp quang VNPT đc cấp cho con modem Alcatel Lucent I-240W-A, do mới mua thêm con Mi Wifi Mini nên muốn chuyển con modem kia thành converter để lấy con Mi làm router chính. Mình có tham khảo trên mạng và tổng đài cách chuyển bridge mode cho con modem như hình

Phần Wan này mình đã del bỏ cấu hình, hoặc disable

Phần Lan thì mình chuyển cổng Lan 1 về bridge mode, rồi dùng dây nối từ cổng này qua cổng Wan trên con Mi

Trên con Mi mình vào phần cấu hình Internet, chuyển về PPPOE sau đó nhập đúng user name và pass trên hợp đồng, có reboot lại nhưng router k nhận đc IP và k vào mạng đc

Mình đã gọi tổng đài hỗ trợ, họ nói mạng vnpt k cần reset MAC, nên con Mi k cần clone MAC từ con modem (mình cũng đã thử clone), cấu hình bridge cho modem thì cũng như trên, mình thử trên con Mi firmware gốc, rồi OpenWRT, Pandorabox, Padavan, nhưng tất cả đều k vào mạng đc. Bác nào có biết hay cấu hình PPPOE chạy đc trên con Mi thì chỉ giúp mình, mình cám ơn nhiều ạ!
    Reset mac xong bạn hỏi bên đó có đọc cho bạn username vs pass k ? bạn về đăng nhập vô là xong

hay

cÓ AI BIẾT ĐỔI MẬT KHẨU WIFI NHƯ THẾ NÀO KHÔNG Ạ, EM GÀ QUÁ Ạ