Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

Cấu hình PPPOE cho Mi Mini với mạng quang VNPT

Mình đang dùng cáp quang VNPT đc cấp cho con modem Alcatel Lucent I-240W-A, do mới mua thêm con Mi Wifi Mini nên muốn chuyển con modem kia thành converter để lấy con Mi làm router chính. Mình có tham khảo trên mạng và tổng đài cách chuyển bridge mode cho con modem như hình

Phần Wan này mình đã del bỏ cấu hình, hoặc disable

Phần Lan thì mình chuyển cổng Lan 1 về bridge mode, rồi dùng dây nối từ cổng này qua cổng Wan trên con Mi

Trên con Mi mình vào phần cấu hình Internet, chuyển về PPPOE sau đó nhập đúng user name và pass trên hợp đồng, có reboot lại nhưng router k nhận đc IP và k vào mạng đc

Mình đã gọi tổng đài hỗ trợ, họ nói mạng vnpt k cần reset MAC, nên con Mi k cần clone MAC từ con modem (mình cũng đã thử clone), cấu hình bridge cho modem thì cũng như trên, mình thử trên con Mi firmware gốc, rồi OpenWRT, Pandorabox, Padavan, nhưng tất cả đều k vào mạng đc. Bác nào có biết hay cấu hình PPPOE chạy đc trên con Mi thì chỉ giúp mình, mình cám ơn nhiều ạ!

Cấu hình PPOE trên Mi Router cũng bình thường như các dòng router khác thôi. Quan trọng là phải chuyển brigde trên con Alcatel cho chuẩn là được

Bạn ấn nút all port to l2 mode đi. Mình ấn cả 4 thì mới làm đc.

Cùng quan tâm. Xin hỏi bạn đã làm ok chưa? Xin Hướng dẫn cụ thể kèm 500 hình ảnh giúp

Mình làm đc rồi, lỗi là do bên vnpt, phải gọi đc kĩ thuật xuống rồi đổi con modem từ alcatel qua con igate, xong rồi cho kĩ thuật ở trên tổng đài cấu hình gì lại nữa mới chạy

Xin bác hướng dẫn set model igate và mi mini giúp. Mình đang muốn làm mà chưa biết cách. Tiện thể cho xin 500 hình nữa nhé

Gửi từ Redmi Note 2 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

trên con igate thì b vào phần network setting > wan > nhấn nút add, sau đó chuyển modem qua bridge mode và nhập vlan (của bên nhà mạng cấp, có thể k cần) như hình

[IMG]http://********/forum/attachments/2-png.23898/[/IMG]

còn trên con mi thì mình đã flash rom padavan nên k có rom gốc để chụp hình, nhưng cách chung thì cũng vào phần cấu hình wan > chuyển sang PPPOE, nhập username vs pass trên hợp đồng vào, ah vs cắm cáp từ cổng lan của modem vào cổng wan của con mi nhé

[IMG]http://********/forum/attachments/1-png.23899/[/IMG]

Cám ơn bác @mr_silv3rm00n
    Mình đang quan tâm đến vấn đề cấu hình mạng cáp quang VNPT để xem IPTV bằng wifi. Mình thấy bác @Thanh Nguyen trên diễn đàn Kodi đề cập đến Hướng dẫn Openwrt & IPTV và ở đây Bác có kinh nghiệm xin chia sẻ giúp.
    Riêng về bridge mode như hình hướng dẫn của bác ở trên thì quá ok rồi. Mình muốn hỏi cho rõ 2 vấn đề:
    1. Có phải thay đổi chỗ nào nữa không trong cài đặt của igate? VD như trong hình đính kèm? hay chỉ cần add bridge như hình của bác là ok?
    2. Mi Wifi Mini bạn đề cập trong bài có phải là con này không (Vì mình chưa mua nên muốn biết chắc cái mình mua là ok) http://www.lazada.vn/bo-phat-wifi-x...9c347d56bc6937f26&offer_ref=xxvo0000sa0at0000
    Hoặc bạn cho mình xin tên mã chính thức củ Mi wifi Mini hoặc bạn giới thiệu con Mi wifi khác có hỗ trợ iptv để xem truyền hình qua wifi
    Xin chân thành cảm ơn

1. Trên con igate như hình bạn đăng thì nếu chỉ muốn nó làm bridge thì nên xóa hết tất cả các interface khác (cái veip0.1 mặc định nên k xóa đc), sau khi xóa thì add bridge như mình làm, chỉ cần chuyển bridge rồi nhập vlan của vnpt nó đưa nếu cần

[IMG]http://********/forum/attachments/2-jpg.23952/[/IMG]

[IMG]http://********/forum/attachments/1-jpg.23953/[/IMG]

bạn vào phần interface grouping đó xem lại cái interface mình set bridge nó nằm ở port lan nào thì cắm port lan đó vào cổng wan của con mi nhé, như của mình thì k hiểu sao cắm cả port 1 nó cũng bridge đc luôn
    2. Con mi mà mình dùng là con bạn đưa link đó, còn muốn hỗ trợ iptv thì như cái file hướng dẫn bạn gửi thì chỉ cần mua mấy con router có hỗ trợ flash rom openwrt thôi, như con mi wii này hay mấy con tplink, buffalo
    Còn về cấu hình iptv thì mình k dùng nên k biết cấu hình ra sao, nếu bạn làm đc thì có gì hướng dẫn lại mình nhé

Cảm ơn Bác nhiều. Mai đặt mua khi nào trên tay thì báo cáo lại. Big thank

Gửi từ Redmi Note 2 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk