Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Trợ giúp download file/torrent trên Mi Router 3

Tình hình là mình mới mua con Mi Router 3 về setup các bước đầy đủ và update rom stable mới nhất nhưng khi sử dụng chức năng download để tải file hoặc torrent thì toàn báo lỗi khi thêm link/file torrent, mình đã cắm 1 ổ cứng di động với định dạng NTFS và router cũng đã nhận. Có bác nào làm được chỉ em với ạ.Thanks.

Cái torrent để cho vui thôi, mình dow máy tính max gần 5mb đến khi cắm qua router xuống còn 200kb, cạn lời

Em miriuter 2 cũng full băng thông mà bác, có cái phải chỉnh đường dẫn đúng thì mới tải đc, mặc định nó trỏ về phân vùng gì đó có mấy trăm mb ak, tải 10 phút là tự dừng đó hết bộ nhớ.

Gửi từ L-01F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

con này nói chung ok trong tầm giá, nhưng bực mình nhất là hay tụt băng thông 1 cách khó hiểu, đường truyền cáp quang nhà mình 45mb , speed test wifi khác thì lúc nào cũng 39~45 , speed test con này lúc thì 39~ 45 lúc thì còn có 2-3mb , xuống thì xuống luôn ko lên dc nua, fai reboot lại, ai bik fix ko ?

Sent from my iPhone using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi tienduoc
    Tình hình là mình mới mua con Mi Router 3 về setup các bước đầy đủ và update rom stable mới nhất nhưng khi sử dụng chức năng download để tải file hoặc torrent thì toàn báo lỗi khi thêm link/file torrent, mình đã cắm 1 ổ cứng di động với định dạng NTFS và router cũng đã nhận. Có bác nào làm được chỉ em với ạ.Thanks.
    bác download cái PC client mới nhất là dc mà, mình đã thử rồi. Đừng dùng pc client tiếng anh bản cũ nó ko support. mình đã down thử và ok

cứ dùng bản tiếng tàu và đoán thôi

Em đến đoạn này rồi nhưng không đưng nhập được. Ai chỉ em với

Trích dẫn Gửi bởi yeunhieulam
    con này nói chung ok trong tầm giá, nhưng bực mình nhất là hay tụt băng thông 1 cách khó hiểu, đường truyền cáp quang nhà mình 45mb , speed test wifi khác thì lúc nào cũng 39~45 , speed test con này lúc thì 39~ 45 lúc thì còn có 2-3mb , xuống thì xuống luôn ko lên dc nua, fai reboot lại, ai bik fix ko ?

Chỉnh lại băng thông đi bác, mặc định thì nó tự động speedtest tới sever Trung Cộng để set băng thông nên tốc độ chậm hơn thực thế nhiều. Mà nếu bác update rồi thì con đen nữa, mấy cái rom này chưa ổn định nên sida lắm, wifi lên xuống rớt mạng đủ thứ trò ức chế làm

Trích dẫn Gửi bởi Jack_kernel
    Chỉnh lại băng thông đi bác, mặc định thì nó tự động speedtest tới sever Trung Cộng để set băng thông nên tốc độ chậm hơn thực thế nhiều. Mà nếu bác update rồi thì con đen nữa, mấy cái rom này chưa ổn định nên sida lắm, wifi lên xuống rớt mạng đủ thứ trò ức chế làm
    chỉnh chỗ nào nác ối, cho mình xin tí hình ảnh, thankss

Trích dẫn Gửi bởi yeunhieulam
    bác có room gốc thì cho mình xin, router gen 3 nhé

router gen 3 là con 4 râu đấy hả bạn?
    Rom theo con 4 râu của mình là bản này, Thấy chất lượng mạng ổn định. khong bị tụt lung tung
    http://bigota.miwifi.com/xiaoqiang/rom/r3/miwifi_r3_firmware_9390a_2.12.6.bin