Trang 13 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 3111213
Kết quả 121 đến 124 của 124
    B

Trích dẫn Gửi bởi lohado
    Tại nhu cầu em thấp nên tạm hài lòng với mức giá 600k mà nó đạt được @@.
    Em cũng chưa thử vụ repeater tại xác định mua nó về gánh cho con modem tích hợp của VT. Nghe các cao thủ bảo là modem tích hợp 1 thời gian sau hay bị chập chờn mạng nếu cứ sử dụng WIfi của nó.Tắt Wifi đi. Cho nó làm mỗi nhiệm vụ internet thôi. Mà theo em, Nếu biết cách set modem VT về chế độ Bridge mode chỉ để convert quang thì có khi mạng sẽ ngon hơn trên con 4 râu xiaomi này. Vì trước khi rước con 4 râu. Em đã rước con 2 râu của Asus về, cắm làn từ con Vit teo sang thì tốc độ DL trung bình chỉ có 2,4>2,7 MB với mạng 20mbs của em thôi.
    Repeater thì mua cái usb của xiaomi cho no rẻ, có hơn 100k. Bác mua cái hơn 600k về chỉ để repeater thì hơi bị bá
    Vụ QOS thì em không biết gì vì Max speed mới thích chứ QOS là gì cho khổ, ah chắc bác định Troll thằng hàng xóm )
    Em thì làm ngược lại với các bác, mua 4 râu xiaomi về để phát wifi cho bọn TPlink 1 râu cũ với cái usb repeater xiaomi repeater lại
    Xác nhận thêm là con 4 râu này có thể down Fshare đã get link. Nhưng tốc độ chỉ bằng 1 nửa so với trên máy tính
    Bạn có vẻ dư tiền và thời gian nhỉ! Bạn lấy gì đảm bảo con này phát sóng tốt hơn nếu để modem kiêm router của VT ở bridge? Bằng niềm tin á?
    Tui chỉ muốn con 4 râu này làm mỗi nhiệm vụ phủ sóng cho phía cuối nhà, và cũng tối đa 5 user thôi. Chất lượng mong như VT.
    Nhưng con này sóng ko ổn định, out liên tục dù đang xài FM mới nhất. Chỉ còn hy vọng WRT nữa thôi.

Trích dẫn Gửi bởi amd3k5
    B

Bạn có vẻ dư tiền và thời gian nhỉ! Bạn lấy gì đảm bảo con này phát sóng tốt hơn nếu để modem kiêm router của VT ở bridge? Bằng niềm tin á?
    Tui chỉ muốn con 4 râu này làm mỗi nhiệm vụ phủ sóng cho phía cuối nhà, và cũng tối đa 5 user thôi. Chất lượng mong như VT.
    Nhưng con này sóng ko ổn định, out liên tục dù đang xài FM mới nhất. Chỉ còn hy vọng WRT nữa thôi.
    Out liên tục thế thì bác gửi bảo hành đi. cũng mới mua đúng không?
    Nếu cửa hàng nó không bảo hành thì chia buồn cùng bác vì đã chọn mua nhầm chỗ và vớ phải con đểu .
    Em không phải seeder hay cửa hàng gì đâu mà đừng nói năng lời với em. Còn làm thế nào để chuyển sang Bridge thì gọi lên tổng đài VT nhé.

Xiaomi 4 râu có tiếng Anh trên ứng dụng, và trên trình duyệt web thì tiếng TQ, nhưng nếu thiết lập thì dùng Google Chrome để dịch sang tiếng Việt để hiểu các thiết lập.

Tốt nhất là thiết lập Xiaomi 4 râu bằng ứng dụng là tốt nhất. Sau khi thiết lập xong, thì dù đi tới Mỹ, hay Châu Âu..., thì vẫn có thể điều khiển bộ phát wifi ở nhà , ví dụ như chặn 1 thiết bị nào đó truy cập internet, báo cáo xem bao nhiêu người đang dùng Wifi, download từ xa, khi đi về là có phim coi trong ổ cứng....

Xiaomi 4 râu cũng có tính năng QoS , đây là bằng chứng:

hay hay quá di mọi người ơi, up up lên cho bác nha ! chúc mọi người một ngày tốt lành