Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 51 đến 60 của 60
    Nếu dùng bluetooh ổn thì bác cài lại bản rom ở đầu của em là ok. Bản dev xiaomi.eu của e trước cũng bị. Đợi bản goldbal hoặc miui 8 xem sao. Tạm thời thế đã bác ạ

Sent from my iPhone using Tapatalk

@Quỷ Lệ : Bạn ơi, mình làm xong máy bị treo logo rồi. Màn hình chỉ hiện logo MI, 3 nút menu, home, và back cứ sáng suốt như vậy mãi
    Lỗi này giải quyết sao bây h nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Hùng Cường
    @Quỷ Lệ : Bạn ơi, mình làm xong máy bị treo logo rồi. Màn hình chỉ hiện logo MI, 3 nút menu, home, và back cứ sáng suốt như vậy mãi
    Lỗi này giải quyết sao bây h nhỉ?
    Bạn đã unlock bootloader chưa? Giữ phím nguồn cho nó tắt hẳn đi xem. Giữ lâu một chút

Trích dẫn Gửi bởi Quỷ Lệ
    #1: Cài MIUI 7 V7.2.10 China Stable
    Chuẩn bị:
    1. Driver Mipad2 cho window
    2. MIUI 7 Devenlop (Rom này đuôi .tgz )
    3. Onekey flash
    OK vậy bước chuẩn bị đã xong. À quên các bác còn phải chuẩn bị Mipad2, cable USB Type C và PC nữa chứ nhẩy.2
    CÁCH THỰC HIỆN
    1. Cài đặt Driver ở bước chuẩn bị
    2. Download MiUI 7 Devenlop ở trên về. Dùng 7zip giải nén ra đc file
    latte_images_6.3.19_20160129.0000.14_5.1_cn_66ba26 44bf.tar tiếp tục dùng 7zip giải nén đc file latte_images_6.3.19_20160129.0000.14_5.1_cn_66ba26 44bf sau đó các bạn đổi tên thành MIUIFULL (phải chính xác là thế hoặc bất cứ tên nào khác miễn là không cách và không dài quá 8 ký tự)
    3. Download Onekey flash về giải nén và copy toàn bộ file bên trong Onekey vào trong thư mục MIUIFULL ở bước 2
    4. Chuyển MiPad 2 về chế độ DNX Fastboot mode (
    Bằng cách tắt nguồn mipad2 > khi mipad2 đã tắt hẳn > bấm đồng thời 3 nút NGUỒN + ÂM LƯỢNG + và - một lúc)

View attachment 23090

5. Kết nối Mipad 2 vs máy tính (PC)
    6. Chạy
    "DNX_flash_all_V1.01.bat"
    7. Và chờ đợi MiPad 2 lên MIUI. OK

#2: Cài bàn phím Google cho Mipad 2 (tới #3 mình sẽ giải thích)
    Các bạn download về và cài ra thôi nhé
    https://mega.nz/#!XpZXzaoA!ktpR8HrMqOIrUyqU31PJ91LWQD0QAAHM9z_Oe4U hqqQ

#3: Cài TWPR và cài OpenGapps
    Link download bộ công cụ sau đó copy vào mipad 2.

Các bước thực hiện.
    1. Trên Mipad 2 bật chế độ Devenlop lên > Bật OEM unlock > USB Debug
    2. Chuyển Mipad 2 về chế độ Fastboot > Cắm cable nối vs máy tính (nếu bạn nào đã Unlock Bootloader rồi thì vào fastboot bằng cách tắt Miapd 2 rồi bật lại, đến màn hình cảnh báo bootloader nó sẽ hỏi tiếp tục khởi động hay vào fastboot thì bạn sẽ bấm phím volume -, OK bạn đã vào fastbot.
    3. Giải nén
    QLadb.rar > trong thư mục QLadb giữ Shift và bấm chuột phải > Chọn Open Command window here > và gõ lệnh fastboot flash recovery TWRPMIPAD2.img > OK! bạn đã có TWRP.

View attachment 23620

View attachment 23621

4. Tắt máy sau đó vào recovery (cách vào như sau: bấm đồng thời
    volume +nút Nguồn, sau đó nó lại lên nếu màn hình khóa bootloader như bước 2 sau đó bạn thả ra. Bạn bấm nút volume + và giữ lại đồng thời giữ nút nguồn khi hiện lên biểu tượng MI bạn thả nút nguồn ra và bấm nhá nút nguồn liên tục. Nếu máy về OEM recovery thì các bạn làm lại nhé.)
    5. Nếu vào đc TWRP thì bạn cài Nano Open Gapps đã down nhé, và root luôn.

Đến đây mình sẽ giải thích tại sao lại phải cài Bàn phím ở #2 trước. Vì nếu k cài mà bạn cài Gapps thì đến khi vào Mipad 2 sẽ k có bàn phím để gõ, mà chuyển sang google voice. Bạn nào giỏi English ok, bạn nào có bàn phím ok, nhưng bạn nào k có 2 cái vừa rồi thì nan giải đấy ạ. Tốt nhất là thế cho chắc

#4. Các bạn cũng có thể cài CHplay bằng cách down 1 app trong link này rồi cài theo thứ tự từ 1 đến 4. Đăng nhập tài khoản google rồi update google play services. Rồi tận hưởng thôi

-----------------------------------------------------------------------------------------------------
    [COLOR=rgb(255, 0, 0)]Cảm ơn các bạn đã theo dõi. Có gì thắc mắc vui lòng comment bên dưới.
    Bác nào làm đc gởi e cái hình cho nó màu mè thớt nhẩy[/COLOR]
    Ban oi cai link miu7 devolop sao k down dc ban

Link devenlop dùng k ổn đâu bác ơi! Mình chuyển sang stable rồi. Có khi nó đã thay bản mới để mình sửa lại

Trích dẫn Gửi bởi Quỷ Lệ
    Link devenlop dùng k ổn đâu bác ơi! Mình chuyển sang stable rồi. Có khi nó đã thay bản mới để mình sửa lại

Up lai dum minh nha cam on ban nhieu

http://bigota.d.miui.com/6.3.19/latte_images_6.3.19_20160129.0000.14_5.1_cn_66ba26 44bf.tgz Bản DEV tàu

http://bigota.d.miui.com/V7.5.2.0.L...ACCNDE_20160523.0000.23_5.1_cn_08866b eb37.tgz Bản Stable tàu

https://www.androidfilehost.com/?fid=24591020540823138 Bản này của Xiaomi.eu, bản này cài qua recovery nhé

bạn dùng bản nào cũng đc

Trích dẫn Gửi bởi Thanh90
    Bạn chơi game có thấy lag k bạn.
    Chơi game hơi lag bạn à

Trích dẫn Gửi bởi Quỷ Lệ
    #1: Cài MIUI 7 V7.2.10 China Stable
    Chuẩn bị:
    1. Driver Mipad2 cho window
    2. MIUI 7 Devenlop (Rom này đuôi .tgz )
    3. Onekey flash
    OK vậy bước chuẩn bị đã xong. À quên các bác còn phải chuẩn bị Mipad2, cable USB Type C và PC nữa chứ nhẩy.2
    CÁCH THỰC HIỆN
    1. Cài đặt Driver ở bước chuẩn bị
    2. Download MiUI 7 Devenlop ở trên về. Dùng 7zip giải nén ra đc file
    latte_images_6.3.19_20160129.0000.14_5.1_cn_66ba26 44bf.tar tiếp tục dùng 7zip giải nén đc file latte_images_6.3.19_20160129.0000.14_5.1_cn_66ba26 44bf sau đó các bạn đổi tên thành MIUIFULL (phải chính xác là thế hoặc bất cứ tên nào khác miễn là không cách và không dài quá 8 ký tự)
    3. Download Onekey flash về giải nén và copy toàn bộ file bên trong Onekey vào trong thư mục MIUIFULL ở bước 2
    4. Chuyển MiPad 2 về chế độ DNX Fastboot mode (
    Bằng cách tắt nguồn mipad2 > khi mipad2 đã tắt hẳn > bấm đồng thời 3 nút NGUỒN + ÂM LƯỢNG + và - một lúc)

View attachment 23090

5. Kết nối Mipad 2 vs máy tính (PC)
    6. Chạy
    "DNX_flash_all_V1.01.bat"
    7. Và chờ đợi MiPad 2 lên MIUI. OK

#2: Cài bàn phím Google cho Mipad 2 (tới #3 mình sẽ giải thích)
    Các bạn download về và cài ra thôi nhé
    https://mega.nz/#!XpZXzaoA!ktpR8HrMqOIrUyqU31PJ91LWQD0QAAHM9z_Oe4U hqqQ

#3: Cài TWPR và cài OpenGapps
    Link download bộ công cụ sau đó copy vào mipad 2.

Các bước thực hiện.
    1. Trên Mipad 2 bật chế độ Devenlop lên > Bật OEM unlock > USB Debug
    2. Chuyển Mipad 2 về chế độ Fastboot > Cắm cable nối vs máy tính (nếu bạn nào đã Unlock Bootloader rồi thì vào fastboot bằng cách tắt Miapd 2 rồi bật lại, đến màn hình cảnh báo bootloader nó sẽ hỏi tiếp tục khởi động hay vào fastboot thì bạn sẽ bấm phím volume -, OK bạn đã vào fastbot.
    3. Giải nén
    QLadb.rar > trong thư mục QLadb giữ Shift và bấm chuột phải > Chọn Open Command window here > và gõ lệnh fastboot flash recovery TWRPMIPAD2.img > OK! bạn đã có TWRP.

View attachment 23620

View attachment 23621

4. Tắt máy sau đó vào recovery (cách vào như sau: bấm đồng thời
    volume +nút Nguồn, sau đó nó lại lên nếu màn hình khóa bootloader như bước 2 sau đó bạn thả ra. Bạn bấm nút volume + và giữ lại đồng thời giữ nút nguồn khi hiện lên biểu tượng MI bạn thả nút nguồn ra và bấm nhá nút nguồn liên tục. Nếu máy về OEM recovery thì các bạn làm lại nhé.)
    5. Nếu vào đc TWRP thì bạn cài Nano Open Gapps đã down nhé, và root luôn.

Đến đây mình sẽ giải thích tại sao lại phải cài Bàn phím ở #2 trước. Vì nếu k cài mà bạn cài Gapps thì đến khi vào Mipad 2 sẽ k có bàn phím để gõ, mà chuyển sang google voice. Bạn nào giỏi English ok, bạn nào có bàn phím ok, nhưng bạn nào k có 2 cái vừa rồi thì nan giải đấy ạ. Tốt nhất là thế cho chắc

#4. Các bạn cũng có thể cài CHplay bằng cách down 1 app trong link này rồi cài theo thứ tự từ 1 đến 4. Đăng nhập tài khoản google rồi update google play services. Rồi tận hưởng thôi

-----------------------------------------------------------------------------------------------------
    [COLOR=rgb(255, 0, 0)]Cảm ơn các bạn đã theo dõi. Có gì thắc mắc vui lòng comment bên dưới.
    Bác nào làm đc gởi e cái hình cho nó màu mè thớt nhẩy[/COLOR]
    [IMG]http://********/forum/attachments/upload_2016-7-13_8-55-29-png.26393/[/IMG]

Giải nén QLadb.rar > trong thư mục QLadb giữ Shift và bấm chuột phải > Chọn Open Command window here > và gõ lệnh fastboot flash recovery TWRPMIPAD2.img
    mình làm xong mà nó báo ko thành công bạn ơi

Trích dẫn Gửi bởi mongtrinh113

View attachment 26393

Giải nén QLadb.rar > trong thư mục QLadb giữ Shift và bấm chuột phải > Chọn Open Command window here > và gõ lệnh fastboot flash recovery TWRPMIPAD2.img
    mình làm xong mà nó báo ko thành công bạn ơi
    Bạn xem lại xem đủ driver chưa? hay sai chỗ nào bạn? Bạn đã unlock bootloader chưa?