Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 33
    Trích dẫn Gửi bởi minh cơ
    hay the
    co huong dan khong bac dung co on dinh khong
    pin the nao
    Ổn định, kg có lỗi. Pin tầm 8-9 so với miui. Dung lượng còn lại ít nên không cài ứng dụng nặng.
    Máy mình có thể chơi call of duty MW2 (thật bất ngờ) nhưng nóng bỏng tay và pin tuột như tuột quần :blush:
    mipad2 chỉ có 1 cổng usb-c nên vừa sài hdd rời hay hub usb thì nghỉ sạc.
    ngoài ra thì muốn sài hdd rời phải cần nguồn phụ
    Hướng dẫn ở đây, bạn tham khảo
    ASOP http://pan.baidu.com/s/1skgySQp (pass:yzba)
    Win http://pan.baidu.com/s/1eRzclA6 (pass:w5z1)
    Dùng toll của nó down, nhưng rất chậm cần kiên nhẫn)
    cần 1 cáp otg usb-c, 1 usb 8g
    1 chạy rom AOSP như bt bằng fastboot (dùng cái ADB này) (bản này là rom ASOP Native-release đã mod để boot từ usb-c) nên nó khác bản ASOP ở đây.

2 sau khi flash xong bản ASOP reboot 1 lần (không cần root, gapp, ....)

3 giải nén file "20151230-10586-oobe-16G", copy tất cả vào 1 usb 8g (địng dạng FAT32),

[IMG]http://********/forum/attachments/capture-png.22057/[/IMG]

cắm usb vào mipad2, bật máy, phần còn lại nó tự chạy, khi chạy 100% thì mipad2 tự tắt, rút usb ra rồi bật mipad2 lên, chờ nó cài đặt win lần đầu khoảng 10p là xong.
    * Lưu ý là nó sẽ format các phân vùng mipad 2 nên muốn quay lại miui thì phải dùng tool
    Đây là cách trực tiếp không flash bios như hướng dẫn trang 1, chỉ dành cho mipad 2 16G

Bác có ở hà nội không giúp mình cài lại win cho máy mình với. Máy mình là bản cài win10 sẵn nhưng hôm qua mình reset giờ mất hết driver như bác bảo ko dùng đc cảm ứng . Ko xoay ngang được icon thì bị bé tí lại.... giúp

Có bác nào ở HCM không. Giúp mình cài lại win cho máy với ạ. Xin cảm ơn và hậu tạ... :laughing:

Trích dẫn Gửi bởi Beelove1302
    Bác có ở hà nội không giúp mình cài lại win cho máy mình với. Máy mình là bản cài win10 sẵn nhưng hôm qua mình reset giờ mất hết driver như bác bảo ko dùng đc cảm ứng . Ko xoay ngang được icon thì bị bé tí lại.... giúp
    bạn mang qua 172 Vương Thừa Vũ mình hỗ trợ bạn, nhớ nói là đã được giới thiệu bởi dttung48 trên ******** k các bạn ấy k biết lại thu phí b

Trích dẫn Gửi bởi dttung48
    bạn mang qua 172 Vương Thừa Vũ mình hỗ trợ bạn, nhớ nói là đã được giới thiệu bởi dttung48 trên ******** k các bạn ấy k biết lại thu phí b
    cảm ơn bạn. hôm trước do không biết cài nên mình đem qua cửa hàng tcs nhờ cài mất phí tận 200k... hôm nào rảnh đi cafe hướng dẫn mình cài được không anh ngồi giao lưu mình dùng điện thoại với máy tính bảng chỉ hay reset về ban đầu thui chứ ko nghịch ngợm gì cả. lần đầu tiên dùng con này reset mà tự nhiên lại đơ cứ tưởng reset giống đt ko vấn đề gì

Cho mình hỏi cách cài lại Win cho Mipad 2 Windows 10, xin cám ơn nhiều

Trích dẫn Gửi bởi Khúc Đình Hoang
    Cho mình hỏi cách cài lại Win cho Mipad 2 Windows 10, xin cám ơn nhiều
    Bạn có thể qua 24 Thái Hà, nhớ mang theo usb vì usb mình đang hỏng mình hỗ trợ bạn

Trích dẫn Gửi bởi dttung48
    Bạn có thể qua 24 Thái Hà, nhớ mang theo usb vì usb mình đang hỏng mình hỗ trợ bạn
    Cám ơn nhiều, khi nào có thời gian mình sẽ qua xin chỉ giúp

Các bác cho em hỏi mua cái cáp OTG để kết nối chuột USB và bàn phím của em mipad 2 như trên hình ở đâu ạ.

Trích dẫn Gửi bởi msmobile.com.vn
    Các bác cho em hỏi mua cái cáp OTG để kết nối chuột USB và bàn phím của em mipad 2 như trên hình ở đâu ạ.
    Phong Vũ bao la.