Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Máy MiPad mình bị brick sau khi cài super su

Chào các bạn máy mình nâng cấp bản 5.9.1 thì cài supersu thì bị lỗi không vào recovery hay fastboot dc bật máy lên là 1 màn hình đen không vào dc bất cứ cái gì, ai có hướng giải quyết giúp mình với

Trích dẫn Gửi bởi vantrung87hvt
    Chào các bạn máy mình nâng cấp bản 5.9.1 thì cài supersu thì bị lỗi không vào recovery hay fastboot dc bật máy lên là 1 màn hình đen không vào dc bất cứ cái gì, ai có hướng giải quyết giúp mình với
    http://xiaomi.eu/community/threads/mipad-is-dead-brick.25162/page-3
    My mipad was totally bricked because a wrong selection on a superSU upgrade prompt.
    WITH THIS SYSTEM YOU LOSE YOUR WARRANTY
    I am not responsible for any damaging your device
    Following the russian forum , i made the following steps ( I’m not English speaking ):
    On the PC , run Miflash ( follow other guides on forum how to use it and flash )
    Remove the plastic cover : with the fingernail you should easily separate the plastic cover from the screen , running around the perimeter; the cover is quite soft , so don’t worry to break it. In the area of the camera cover there’s some scotch tape.
    Remove the plastic panel near the battery: there are a lot of screws, by unscrewing them you LOSE THE WARRANTY!
    Disconnect the battery flat cable by pulling it gently up , it’s very easy to do
    Connect an usb cable to the mipad side but don’t connect it to the PC, wait
    Make a bridge ( short circuit ) between the two pads located inside the SD card slot: you can use everything that is metallic .
    Connect the other side of usb cable to the PC , keeping the short circuit.
    Once you connect it , remove the short circuit and Miflash should recognize the device ( the pc detects a a new device USB (Nvidia, Qualcomm) Boot-recovery driver for Mobile devices )
    The first time I did this, miflash saw nothing ( but the driver were detect ) so I disconnect the usb cable gain , made the bridge ( short circuit again ) , connect the usb cable again and miflash then saw the device.
    Then you have just to flash it with miflash.
    After flashing , connect the battery , close everything and run your mipad.
    Many thanks to the russian guy.

Mình dịch đại khái cách làm cho bạn :
    1.Cài Miflash vào máy tính
    2.tìm cách mở máy để tháo nguồn pin ra
    3. Cắm 1 cáp USB vào máy nhưng ko cắm vào PC
    4.Tạo 1 cầu làm ngắn mạch giữa 2 cái Pad của SD card
    5. kết nối với PC giữ nguyên cái cầu == Mình đoán làm ngắn mạch để nó mất hết dữ liệu trên SD card trả về df
    6. Tháo cái cầu ra kết nối lại. Máy sẽ thấy 01 cái USB . nếu nó ko thấy làm lại bước ngắn mạch
    7. Khi Miflash thấy đc thì flash thì máy sẽ sống lại
    8. Gắn cáp, đóng máy,

Thank bạn lười, mà làm vầy ngán ngán sao á

Dạo này mi làm rom sao á,, lần trước update bản 5.8.27 thì mình cũng bị brick phải cài bằng fastboot giờ bản tiếp theo thì máy nó chết luôn, chắc bữa sau khỏi uprom luôn quá,
    Mình không hiểu bước 4 tạo 1 cầu làm ngắn mạch là như thế nào?
    Bây giờ tháo máy ra cũng là 1 vấn đề

Dạo này mi làm rom sao á,, lần trước update bản 5.8.27 thì mình cũng bị brick phải cài bằng fastboot giờ bản tiếp theo thì máy nó chết luôn, chắc bữa sau khỏi uprom luôn quá,
    Mình không hiểu bước 4 tạo 1 cầu làm ngắn mạch là như thế nào?
    Bây giờ tháo máy ra cũng là 1 vấn đề
    Bạn lấy 1 cọng dây điện nhỏ nhỏ nối với cái mép tiếp xúc của thẻ với cái gì kim loại bất kỳ là nó ngắn mạch thôi

Máy mình còn bảo hành đến 12/9 không biết nên mở vỏ ngựa ra không sợ mất bảo hành quá

Máy mình còn bảo hành đến 12/9 không biết nên mở vỏ ngựa ra không sợ mất bảo hành quá
    Máy Brick rồi ai mà bảo hành cho

bạn làm động lực cho mình mở thôi

Làm dc rồi thank mèo nhiều nhá,