Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 72
    Trích dẫn Gửi bởi aaaahoang123
    wipe sạch rồi nhưng vẫn bị lỗi không nhận quốc gia là VN, chỉ có TQ. Ngoài ra còn 1 số bug khác nữa mà mình ko nhớ. Flash lại 4.4 mà vẫn rom multi có lẽ ok, nhưng 4.4 mà global thì lỗi.

Còn nữa, twrp của mình hiện tại khi flash rom báo lỗi this device is omni virgo và báo flash thất bại, nhưng khi vào lại rom thì đã flash thành công, vẫn chưa hiểu đây là cái lỗi quỷ quái ở đâu ra :tearsofjoy:
    Do bản twrp 3.0 lỗi 7. Bản 287 mới flash đc nhé

Trích dẫn Gửi bởi Lê Hoàng
    Bác làm thế nào ấy chứ, mình flash 1 lần dùng mãi mấy hôm roài có sao đâu (à mà em đang ở 444 và chưa gộp phân vùng) )
    em chả biết gộp phân vùng là gì. mua máy 1 phát up fastboot từ gốc china 4.4 sang stable global 4.4. xong lại nhảy luôn sang xiaomi.eu 6.0. giờ về 4.4 global và eu = twrp 3.0 đều báo lỗi. vừa dùng cái 2.8.7 kia cũng lỗi nốt. chả hiểu sao luôn...
    mà trước kia các thể loại máy khac em đã vọc thì có twrp muốn up rom lên xuống thế nào cũng được

Toàn bộ lỗi bác gặp phải do cấu trúc phân vùng khác nhau đấy. 4.4.4 sử dụng 2 phân vùng hệ thống (kiểu như 2 ổ đĩa trong win) 5.0 trở lên chỉ 1 phân vùng thôi. Nên lúc 6.0 về 4.4 đường dẫn bộ cài bị sai nên lỗi

Bác làm thế nào ấy chứ, mình flash 1 lần dùng mãi mấy hôm roài có sao đâu (à mà em đang ở 444 và chưa gộp phân vùng) )
    bác ơi, nhưng mà ở đây là các bác đã gộp phân vùng để lên 6.0 rồi.
    giờ đang ở twrp 3.0 và muốn về 4.4 chắc chỉ có cách flash qua fastboot có sửa file flash_all.bat thôi.

Trích dẫn Gửi bởi aaaahoang123
    Mình cũng chưa thử nhưng thấy trong hướng dẫn có nói có thể thử với các dòng snapdragon khác, mi note giống chip mi4 nên mình mới đưa lên

Cách 2 thì thành công, nhưng rủi ro theo mình cũng khá lớn, nhất là với mấy bạn chưa cứng, vì vậy không khuyến khích làm :coldsweat:
    nói chung là cũng run tay. mình đang mò các diễn đàn xem có hướng dẫn chi tiết hơn ko

Chi tiết vậy rồi còn gì. Fastboot thì sửa file bat, rec thì cài qua twrp 287.
    Máy mình chưa lên 6.0 nên chưa gộp, hay lên để chuột bạch cho các bác nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi Thịnh Tạ
    nói chung là cũng run tay. mình đang mò các diễn đàn xem có hướng dẫn chi tiết hơn ko
    cứ xiên đi ko phải xoắn. mình đã thử cách 2 và thành công :grinning: làm xong nhìn lại title là cho mi4 cũng giật mình tý sốc chết. nhưng sau đó thì cũng ổn :tongueclosed:

http://en.miui.com/forum.php?mod=viewthread&tid=205083&extra=page=1&p age=1&mobile=2
    Làm theo cách bên này hướng dẫn nhé

mình đang thử cách lấy file flash_all.bat ở rom fastboot 6.0 thay cho file flash_all.bat ở rom 4.4
    có đồng chí hướng dẫn như vậy,
    báo cáo kết quả với các bác sau

Chi tiết vậy rồi còn gì. Fastboot thì sửa file bat, rec thì cài qua twrp 287.
    Máy mình chưa lên 6.0 nên chưa gộp, hay lên để chuột bạch cho các bác nhỉ
    cái twrp 2.8.7 bác up được 4.4 là do máy bác vẫn ở 4.4 chưa gộp phân vùng mà