Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 48

[Thảo Luận] SphinX ROM v3a MIUI 8 by ManhIT ?

sphinx rombản rom cook đầu tiền cho xiaomi redmi note 3 mtk, phát triển bởi mình ( @mạnhit ) và anh @daohoa24 . bản sphinx v1a được bắt đầu phát triền từ 05/12/2015 và phát hành chính thức vào 08/12/2015 đến nay là đã được hơn nửa năm, tiếp đó là sphinx v1b, v1c và gần đây nhất là sphinx v2b.
    chủ đề sphinx rom được bình chọn là chủ để rom số 1, phiên bản rom cook đầu tiên, chủ đề rom có lượt view lượt download nhiều nhất cho xiaomi redmi note 3.
    theo: http://en.miui.com/thread-297123-1-1.html

"the number one custom rom for the mediatek version of the redmi note.
    the stunning and brilliant sphinx rom was one of the first, miui based custom firmwares that was available for the redmi note 3 and still continues to be downloaded each day."
    nhận dịp này cùng mới việc miui 8 ra mắt mình rất muốn cập nhật phiên bản sphinx v3a miui 8, cũng có thể sau phiên bản này thì rất lâu sau mới có bản cập nhật tiếp theo vì hiện tại mình không còn máy này nữa (mình sẽ mượn để làm, mượn thì tất nhiên không mượn lâu được). nên mình muốn anh em cho ý kiến, đóng góp để giúp mình làm bản sphinx v3a tốt nhất có thể !
    anh em có thể cho ý kiến về mọi thứ ?
    • lỗi cần khắc phục ?
    • tinh năng anh em mong muốn ?
    • giao diện ?
    • cách cài đặt ?
    • ... mọi thứ...

cảm ơn tất cả anh em !

bản sphinx v1a được bắt đầu phát triền từ 05/12/2015 và phát hành chính thức vào 08/12/2016 đến nay là đã được hơn nửa năm

mình cần thêm tùy chọn center clock, mod camera 1 tí k hiểu sao v8 selfile lưu hình khá lâu chụp sau thì bt

sent from my redmi note 3 using tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi taiprotv
    bản sphinx v1a được bắt đầu phát triền từ 05/12/2015 và phát hành chính thức vào 08/12/2016 đến nay là đã được hơn nửa năm
    nhầm :v
    08/12/2015

Trích dẫn Gửi bởi nguyễn phúc tiến
    mình cần thêm tùy chọn center clock, mod camera 1 tí k hiểu sao v8 selfile lưu hình khá lâu chụp sau thì bt

sent from my redmi note 3 using tapatalk
    mod camera cụ thể là bạn muốn có gì ?

ủa ra lúc 08/12/2016 sao ta hehe, đùa tý, soi tý cho vui thôi chứ rom bạn cũng là rom tiên phong cho rmn3 mà ổn nhất và đang chờ bản v8 của bạn, mình đặt hàng bỏ thời tiết trên stutsbar nhé thanks

Trích dẫn Gửi bởi motsinhvien
    ủa ra lúc 08/12/2016 sao ta hehe, đùa tý, soi tý cho vui thôi chứ rom bạn cũng là rom tiên phong cho rmn3 mà ổn nhất và đang chờ bản v8 của bạn, mình đặt hàng bỏ thời tiết trên stutsbar nhé thanks
    chó biết lý do tại sao lại bỏ không ? cái đó mình thấy hay mà !

:kissingclosed::kissingclosed::kissingclosed:

Trích dẫn Gửi bởi mạnhit
    chó biết lý do tại sao lại bỏ không ? cái đó mình thấy hay mà !
    tại mình xài cái thời tiết khác và laucher khác , mình xóa thời tiết của rom vì nó ko đẹp và ko lấy địa chỉ tốt.
    xài laucher khác thì vào cài đặt chọn hình nền là bị fc, cái v7 thì ko bị fc.
    lỗi 2 cái đó nên mình lên v8 rồi về v7 rồi.

Trích dẫn Gửi bởi motsinhvien
    tại mình xài cái thời tiết khác và laucher khác , mình xóa thời tiết của rom vì nó ko đẹp và ko lấy địa chỉ tốt.
    xài laucher khác thì vào cài đặt chọn hình nền là bị fc, cái v7 thì ko bị fc.
    lỗi 2 cái đó nên mình lên v8 rồi về v7 rồi.
    ok mình sẽ note lại vấn đề này !