Kết quả 1 đến 4 của 4

Mua đt cũ thì cần kiểm tra những gì

các bác cho em khi mua điện thoại xiaomi thì cần kiểm tra và test những gì ạ. em định mua 1 em xiaomi redmi note3 để xài, sinh viên điều kiện không được cao nên tiết kiếm được xíu nào tốt xíu đó :kissingheart::kissingheart::kissingheart:

1. kiểm tra imei có không, có khớp với box (nếu có) bằng *#06#
    có còn giữ giấy tờ mua bán, bảo hành gì ko.
    2. kiểm tra có đang đăng nhập micloud không, có tắt find device được không (hoặc người ta có cung cấp thông tin mi account này không). cái này nếu không có mai mốt rất phiền.
    3. kiểm tra có móp méo, cong vênh? nếu bị thì không được bảo hành nữa.
    4. kiểm tra cảm ứng còn tốt không (bằng các phần mềm).
    5. kiểm tra pin (dùng thử, bật wifi và các ứng dụng các kiểu coi pin tuột nhanh ko và dùng phần mềm kiểm tra).
    6. kiểm tra 2 camera.
    7. kiểm tra người bán còn zin không :d

từ 1 đến 6 có dính chỉ 1 vấn đề thì ko nên mua. nếu 7 thì mua cũng được.

Trích dẫn Gửi bởi longgialai
    các bác cho em khi mua điện thoại xiaomi thì cần kiểm tra và test những ..... được xíu nào tốt xíu đó :kissingheart::kissingheart::kissingheart:
    cái điều thứ 2 về mì cloud khá quan trọng đấy,nhiều bạn mua đt cũ vương cái find device nên khi up rom thường ko đc như ý.
    còn 1 cái nữa cũng là vấn đề kinh nghiệm với nhiều ng khi dùng qua
    rmn3 ,đó là chọn chip qualcomm thay vì mtkmban tốt nhất nên chondt chạy chip snap,nó về xiaomi ngoài miui sẽ đc hỗ trợ nhiều rom khác,sau này có update lên cao hơn vẫn có nguồn từ các đt khác có chung con chip.
    ko nhất thiết cứ phải là rmn3,bạn có thể còn redmi 3s mới ra hiệu năng khá ok,lại là đt mới hon la mua 1 con cũ

Trích dẫn Gửi bởi nttvirus
    1. kiểm tra imei có không, có khớp với box (nếu có) bằng *#06#
    có còn giữ giấy tờ mua bán, bảo hành gì ko.
    2. kiểm tra có đang đăng nhập micloud không, có tắt find device được không (hoặc người ta có cung cấp thông tin mi account này không). cái này nếu không có mai mốt rất phiền.
    3. kiểm tra có móp méo, cong vênh? nếu bị thì không được bảo hành nữa.
    4. kiểm tra cảm ứng còn tốt không (bằng các phần mềm).
    5. kiểm tra pin (dùng thử, bật wifi và các ứng dụng các kiểu coi pin tuột nhanh ko và dùng phần mềm kiểm tra).
    6. kiểm tra 2 camera.
    7. kiểm tra người bán còn zin không :d

từ 1 đến 6 có dính chỉ 1 vấn đề thì ko nên mua. nếu 7 thì mua cũng được.

Trích dẫn Gửi bởi donghb9483
    cái điều thứ 2 về mì cloud khá quan trọng đấy,nhiều bạn mua đt cũ vương cái find device nên khi up rom thường ko đc như ý.
    còn 1 cái nữa cũng là vấn đề kinh nghiệm với nhiều ng khi dùng qua
    rmn3 ,đó là chọn chip qualcomm thay vì mtkmban tốt nhất nên chondt chạy chip snap,nó về xiaomi ngoài miui sẽ đc hỗ trợ nhiều rom khác,sau này có update lên cao hơn vẫn có nguồn từ các đt khác có chung con chip.
    ko nhất thiết cứ phải là rmn3,bạn có thể còn redmi 3s mới ra hiệu năng khá ok,lại là đt mới hon la mua 1 con cũ
    em cảm ơn 2 bác, hai bác cho em hỏi thêm là mình xài những phần mềm nào để test và kiểm tra ạ, em thấy có nhiều phần mềm qá ạ. và em đọc sơ qua 2 đt thì thấy hiện tượng unlock bootloader và brick thì qualcomm khó khắc phục hơn chip mtkmban là sao ạ :grin::grin::grin: