Trang 1 của 34 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 335

Đã mod thành công dùng 2 sim và thẻ nhớ trên redmi note 3 pro

Sau một buổi chiều lọ mọ với đèn, dao, băng dính và một cơ số thứ khác mình đã mod thành công để dùng 2 sim và thẻ nhớ cho em redmi note 3 pro. Có vài bức hình chia sẻ cùng anh em. Mình thực hiện cơ bản theo hướng dẫn của bạn @vohinhtrolai tại topic này
    http://********/forum/threads/dung-full-2-sim-1-the-nho-tai-sao-khong.10453/
    Anh em có thể thực hiện theo cách đó, chỉ có điều khi nhét khay sim vào sẽ khó hơn con pro 5 do chân sim rmn3 pro lại nằm ngửa chứ ko úp xuống như pro5. Phải có tí mẹo mới nhét đc em nó vào.

Mẹo gì bác tiết lộ cho anh em luôn đi.

Sao 2 hình cuối của bác cái phần gắn vào sim lại khác nhau thế nhỉ?

Các bạn gọt phần nhựa phía sau sim nên dùng con dao gọt hoa quả hơ nóng rồi gọt từng vạch 1 rất nhanh, chỉ chục nhát là xong chứ dùng thìa lâu lắm. Các bạn chưa tự tin có thể kiếm cái sim rác gọt thử. (cập nhật thêm cách nữa là kiếm cái kẹp kẹp sim nano hơ mặt nhựa vào ngọn lửa xa xa một tí là nó tự tách phần nhựa ra, rất đẹp và sạch, hoặc dùng máy khò nhiệt khò tí là bung nhựa mặt sau ngay)
    Dưới mạch đồng còn 1 lớp giấy trong như kiểu giấy bạt ấy nên cứ hơ nóng dao gọt vô tư ko lo chém vào mạch đâu. Nhưng đừng gọt mạnh tay quá thôi

Sau khi gắn đc sim lên thẻ nhớ đúng vị trí

Các bạn lấy miếng nhựa sim cắt 1 miếng bé tí kê vào mép giữa sim và thành khay như hình này

Lý do phải kê như vậy vì khi đút vào rất khít nếu ko kê nó sẽ xê dịch vị trí sim làm đt ko nhận đc. Các bạn mài mỏng miếng nhựa này, mỏng còn 1 nửa độ dày sim lúc đầu.
    Giờ đến bước nhét khay sim vào. Do các chân đồng tiếp xúc sim phía trong đt ko thể trượt qua cái chỗ chênh độ cao mình gắn mạch sim lên thẻ nên nếu cứ thế đút vào sẽ bị mắc, cố tình ấn sẽ gẫy chân sim là tèo. Nghĩ mãi mới tính làm cái miếng trượt cho nó qua chỗ đó. Các bạn lấy cái túi clean bag hay dùng đựng tài liệu đó, cắt lấy 1 miếng nhỏ rồi đặt lên khay sim

Giờ thì nhẹ nhàng cầm tất cả đống đó nhét vào đt, nhẹ tay thôi các bác nhé, nhét từ từ đến tầm này thì dừng lại

Giữ chắc khay sim rồi rút miếng nhựa ra, vừa rút vừa đẩy khay sim vào.

Cứ nhẹ nhàng đến khi vào hết là đc.
    Lưu ý nếu thấy rít quá thì phải rút ra mài sim thật mỏng hết cỡ (đến lớp nhựa bảo vệ mạch đồng) hoặc đổi băng dính 2 mặt loại siêu mỏng đó. Nghĩ mọi cách làm sao cho độ dầy tăng lên ít nhất.

Trích dẫn Gửi bởi vihali
    Mẹo gì bác tiết lộ cho anh em luôn đi.

Sao 2 hình cuối của bác cái phần gắn vào sim lại khác nhau thế nhỉ?
    Cái hình cuối sim thẻ bên trái là bản làm thử, còn hình trên lắp vào khay sim là bản chuẩn nên gọn và đẹp hơn. Bản đầu tay thô và dầy hơn

Hay quá bác. Cơ mà e rmn2 :v

Trích dẫn Gửi bởi khanhdx
    Hay quá bác. Cơ mà e rmn2 :v
    Rmn2 cứ thế nhét tẹt bô còn gì hả, em này nhét cứ gọi là khít khìn khịt.
    Em này khay sim nó nằm ngửa nên mặt nhô lên lại dính luôn vào phần chân đồng tiếp xúc trong đt. Ko như em pro5 nó up xuống nên phải mài đít thẻ. Em này khó nhất là đút vào làm sao cho nó vượt qua đc chỗ chênh cao mình gắn mạch sim

Trích dẫn Gửi bởi noblemanhp
    Rmn2 cứ thế nhét tẹt bô còn gì hả, em này nhét cứ gọi là khít khìn khịt.
    Em này khay sim nó nằm ngửa nên mặt nhô lên lại dính luôn vào phần chân đồng tiếp xúc trong đt. Ko như em pro5 nó up xuống nên phải mài đít thẻ. Em này khó nhất là đút vào làm sao cho nó vượt qua đc chỗ chênh cao mình gắn mạch sim
    Ko biết các máy sim liền thẻ khác có chế thế này dc ko bác nhỉ.

Ko biết các máy sim liền thẻ khác có chế thế này dc ko bác nhỉ.
    Chắc là chế đc hết. Hãng nào cũng dùng kiểu khay sim này thì sớm muộn gì mấy anh làm thẻ cũng làm cái thẻ gọn đi có khay gắn sim vào như kiểu adapter sim thôi

Trích dẫn Gửi bởi noblemanhp
    Chắc là chế đc hết. Hãng nào cũng dùng kiểu khay sim này thì sớm muộn gì mấy anh làm thẻ cũng làm cái thẻ gọn đi có khay gắn sim vào như kiểu adapter sim thôi
    Toàn cái xu thế quái gở :v Nhét như thế cũng tiết kiệm dc bnhieu ko gian trong máy đâu mà mấy con tầm trung cũng cố làm theo nữa.

Toàn cái xu thế quái gở :v Nhét như thế cũng tiết kiệm dc bnhieu ko gian trong máy đâu mà mấy con tầm trung cũng cố làm theo nữa.
    Tại cái đt bé tí mà nhét đủ thứ rồi lại đòi đẹp nữa nên ko biết để đâu. NSX họ đưa vào một khay cho gọn